รายละเอียดสินค้า
สถานที่กำเนิด: จีน
ชื่อแบรนด์: YM
ได้รับการรับรอง: High-tech Enterprise Certificate
หมายเลขรุ่น: โมดูลแสงยูวี 6885
เงื่อนไขการชำระเงินและการจัดส่ง
จำนวนสั่งซื้อขั้นต่ำ: ต่อรองจัดการ
ราคา: Negotiate
รายละเอียดการบรรจุ: กล่องกระดาษ
เวลาการส่งมอบ: 7-10 วันทำการ
เงื่อนไขการชำระเงิน: ที/ที
สามารถในการผลิต: 100000
ชื่อสินค้า: |
โมดูลแสงยูวี 6885 |
พลัง: |
560W |
ขนาดโมดูล: |
68 มม.*85 มม.*2.5 มม |
ขนาดส่องสว่าง: |
68 มม.*59 มม |
แรงดันไฟฟ้า: |
45-52V *2 |
ปัจจุบัน: |
4-6A *2 |
ชิป LED: |
เป็นทางเลือก (LG/ EPILEDS/ SEOUL) |
กระบวนการห่อหุ้ม: |
ลูกปัดโคมไฟเลนส์ควอทซ์อุณหภูมิสูง |
ดูมุมของเลนส์: |
60 องศา |
การรับประกัน: |
1 ปี |
ชื่อสินค้า: |
โมดูลแสงยูวี 6885 |
พลัง: |
560W |
ขนาดโมดูล: |
68 มม.*85 มม.*2.5 มม |
ขนาดส่องสว่าง: |
68 มม.*59 มม |
แรงดันไฟฟ้า: |
45-52V *2 |
ปัจจุบัน: |
4-6A *2 |
ชิป LED: |
เป็นทางเลือก (LG/ EPILEDS/ SEOUL) |
กระบวนการห่อหุ้ม: |
ลูกปัดโคมไฟเลนส์ควอทซ์อุณหภูมิสูง |
ดูมุมของเลนส์: |
60 องศา |
การรับประกัน: |
1 ปี |
โมดูลแสง UV กำลังสูง 560W, โมดูล LED COB UV, หลอดไฟบ่ม UV LED
| ชื่อผลิตภัณฑ์ | โมดูลแสง UV 6885 |
| กำลังไฟ | 560W |
| สี | UV |
| จำนวนหลอดไฟ | 56 ชิ้น |
| ประเภทไดโอด | 6868 smd |
| วัสดุเลนส์ของไดโอด | ควอตซ์ |
| มุมมองของเลนส์ | 60 องศา |
| ขนาดโมดูล | 68 มม. * 85 มม. * 2.5 มม. |
| ขนาดส่องสว่าง | 68 มม. * 59 มม. |
| ความยาวคลื่น | 365nm, 385nm, 395nm, 405nm |
| แรงดันไฟฟ้า | 45-52V * 2 |
| กระแสไฟฟ้า | 4-6A * 2 |
| วัสดุชิป | LG, Seoul, Epileds |
| กระบวนการห่อหุ้ม | หลอดไฟห่อหุ้มด้วยเลนส์ควอตซ์อุณหภูมิสูง |
| วัสดุโมดูล | แผ่นทองแดง 2.0 มม. |
| อายุการใช้งาน (ชั่วโมง) | 20000 |
| การรับประกัน | 1 ปี |
| การใช้งาน | ใช้ในการพิมพ์ UV, การทาสี |
| แหล่งกำเนิดสินค้า | เซินเจิ้น, กวางตุ้ง, จีน |
![]()
![]()
![]()
คำถามที่พบบ่อย
คำถามที่ 1 คุณเป็นโรงงานหรือไม่?
A: ใช่! เราเป็นโรงงานในเซินเจิ้น เราผลิตผลิตภัณฑ์ UV LED มาเจ็ดปีแล้ว
คำถามที่ 2 ผลิตภัณฑ์หลักของคุณคืออะไร?
A: หลอดไฟ UV LED; โมดูล UV LED; หลอดเดี่ยว UV LED และอุปกรณ์ UV
คำถามที่ 3 คุณภาพของ LED เป็นอย่างไร?
A: โปรดอย่ากังวลเกี่ยวกับคุณภาพ บริษัทของเราเป็นผู้ผลิต LED รายใหญ่ในประเทศจีน
การชำระเงินสามารถทำได้โดยการทำธุรกรรม T/T
คำถามที่ 4 สามารถปรับความเข้ม UV ได้หรือไม่?
A: ใช่ ความเข้มสามารถปรับได้ 0-100% เราออกแบบมาแตกต่างกัน
คำถามที่ 5 คุณต้องใช้เวลากี่วันในการเตรียมคำสั่งซื้อ?
A: เราต้องการ 3-7 วันสำหรับคำสั่งซื้อปกติ รอบการผลิตผลิตภัณฑ์ที่กำหนดเองคือ 15-20 วัน
คำถามที่ 6 ความยาวคลื่นของหลอดไฟ UV Curing LED คืออะไร?
A: ความยาวคลื่นของหลอดไฟ UV LED โดยทั่วไปคือ 365-405nm ความยาวคลื่นสำหรับเครื่องพิมพ์อิงค์เจ็ทคือ 395nm
385/395nm สำหรับเครื่องพิมพ์ 365nm สำหรับกาว UV
คำถามที่ 7 คุณใช้ชิป LED ยี่ห้ออะไร?
A: แบรนด์ชิป LED ที่เราใช้คือ LG, Epileds, Seoul
คำถามที่ 8 วัสดุของหลอดไฟและเลนส์คืออะไร?
A: วัสดุของหลอดไฟคืออลูมิเนียม และเลนส์คือควอตซ์
ข้อควรระวัง
เคล็ดลับอบอุ่น เพื่อให้ผลิตภัณฑ์ของเราแสดงประสิทธิภาพที่ดีที่สุดและลดความล้มเหลวของลูกค้าในการใช้ผลิตภัณฑ์ โปรดทราบ:
1) ตลอดกระบวนการใช้งาน บุคคลทุกคนที่สัมผัสกับ UVLED โดยตรงควรใช้มาตรการป้องกันและกำจัดไฟฟ้าสถิต และห้ามสัมผัสไดโอดเปล่งแสง UV โดยตรงด้วยมือ
2) เมื่อทำการบัดกรี ควรให้ความสนใจกับเวลาและอุณหภูมิในการบัดกรี และแยกขั้วบวกและขั้วลบ
3) พารามิเตอร์ทางไฟฟ้า เช่น กระแสและแรงดันไฟฟ้า ไม่ควรเกินค่าที่กำหนด
ควรให้ความสนใจกับการบัดกรี UV LED กำลังสูง:
1) อุณหภูมิในการบัดกรีควรน้อยกว่า 260 องศาเซลเซียส
2) อนุญาตให้บัดกรีแบบ Reflow ได้เพียงครั้งเดียว
3) เมื่อทำการบัดกรี ให้แยกขั้วบวกและขั้วลบ และหลีกเลี่ยงเลนส์เพื่อป้องกันความเสียหายต่อเลนส์
4) ทำการระบายความร้อนให้ดี โดยเฉพาะ UVLED กำลังสูง ควรตรวจสอบให้แน่ใจว่ามีพื้นที่ระบายความร้อนเพียงพอ
5) เพื่อยืดอายุการใช้งานของไดโอดเปล่งแสงอัลตราไวโอเลต
ขอแนะนำให้ใช้แหล่งจ่ายไฟขับกระแสคงที่หรือ IC ที่เสถียรแทนแหล่งจ่ายไฟขับแรงดันคงที่หรือ IC
หากคุณมีความต้องการอื่น โปรดติดต่อเราเพื่อจัดหาโซลูชันที่ดีที่สุดให้กับคุณ